lỚp 6a1 cỦa chÚng mÌnh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj

3 posters

Go down

tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj Empty tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj

Bài gửi  pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck Wed Nov 09, 2011 4:36 pm

Tình bạn là khi bạn khóc,

tôi sẽ khóc thật to với bạn.

Khi bạn cười,

tôi sẽ cười thật to với bạn.

Và khi bạn đi xa, xa thật xa...

tôi sẽ cười thật to vì ko phải trả nó 10000 đã mượn

Kết bạn không khó, nhưng giữ cho tình bạn dài lâu mới khó. Đôi bạn thân thiết giống như khí oxy và chocolate: bạn cần nó để sống và để yêu cuộc sống
Một ngày cho công việc cực nhọc, một giờ cho thể thao, cả cuộc đời cho bạn bè vẫn còn quá ngắn ngủi.
Suốt cuộc đời, ta sẽ luôn ghi nhớ

Những phút giây mình đã có bên nhau

Và dù cho cuộc đời có chẳng đẹp như mơ

Giữa chúng ta, vẫn sẽ mãi luôn là Tình bạn"

Mùa hè lại đến, những cơn mưa nhè nhẹ hay những cơn gió vô tình, về đây làm lay nhẹ những cánh phượng hồng sắc thắm, làm xôn xao cả góc phố lối ta đi qua, bất chợt nhận ra mùa phượng đã về...

Phượng về làm nao nao bao kĩ niệm, nỗi nhớ dâng ngập lòng của một thời cấp sách tới trường, sân trường ngày xưa giờ này, chắc hẳn cũng đỏ rực cả một góc trời thương nhớ, rồI lại vang vãng tiếng ve kêu oi ả buổi trưa hè, làm lòng ai háo hức, bâng khuâng sắp phải nói lời chia tay …

Những cuốn lưu bút được chuyền tay nhau, góp nhặt lại những lúc vui buồn, những giận dõi vu vơ, mà suốt 9 tháng trời ngồi bên nhau dưới mái trừơng thân yêu của mình, 3 tháng hè đã đến, những cô cậu bé bẽn lẽn chia tay nhau nơi góc lớp, những đôi mắt rưng rưng bịn rịn như nói lên: ôi ba tháng thật xa…

Có lẽ vào thời điểm này, bộn bề tâm trạng nhất chính là các bạn học sinh cuối cấp. Thời gian trôi qua không còn tính bằng ngày, giờ, mà thời gian của các bạn đang được tính bằng chính những tiết học…

3 năm so với một đời chỉ tựa như một cái chợp mắt nhưng là cái chớp mắt diệu kì. Giữ mãi nhé! Thời gian... đừng như giấc mơ tan biến kỷ niệm!

Tạm biệt mái trường!

Tạm biệt mái trường!

Thời gian đừng như giấc mơ...

Bây giờ. Bạn cũng lao học, cũng hùng hục cố gắng...lao vào thi...để rời trường. Cũng là cái lẽ tất nhiên...là sự chuyển động...là sự thay đổi... Nhưng là để tìm kiếm những sự Khởi Đầu.

y những gương mặt mệt mỏi, căng thẳng. Thấy bạn căng ra như dây đàn. Thấy rõ những lo lắng, những áp lực. Muốn gần mà cứ xa đi... Những giờ học còn tiếng nói cười. Những chỗ vắng. Những cái nhìn ái ngại. Nụ cười không còn hồn nhiên như trước. Ai đó chợt quên nhau... Một thoáng chốc!

Tất cả đang dần kết thúc... Nhưng là KẾT THÚC CHO MỘT BẮT ĐẦU…

Thời gian không ngừng trôi... Đếm ngược. Thời gian chẳng còn được tính bằng năm, bằng tháng, và có lẽ cũng không bằng ngày. Thời gian giờ tính bằng Tiết học!

Tiết cuối cùng ở trường Tiểu học

Tiết cuối cùng của 5A1 thân yêu

Tiết học cuối cùng.. Để sau đó mọi thứ lại được xếp lại gọn gàng, ngăn nắp trong kí ức.

Tiết học cuối cùng...cho những ai muốn níu giữ lại những kỉ niệm. Cho những dòng lưu bút..Những lời nhắn nhủ.

Để rồi sau đó...

Những ngày vui của tuổi học trò

Sẽ phải tạm gác lại nỗi buồn. Tạm gác lại sự thiếu vắng.Tạm quên đi những lúc cùng học, cùng chơi, cùng bảo vệ nhau , cùng khóc, cùng cười...

Đứng ngoài cuộc tất cả. Chỉ biết nhìn, biết nghe. Biết nói ra vài câu nhạt thếch mà người ta gọi là sự chia sẻ. Cảm giác đứng ngoài còn tệ hơn cả cái sự đỗ trượt hôm nay của tụi nó. Cảm giác không được chờ đợi. Không đựơc hi vọng. Cảm giác mọi thứ không phải của mình. Không có mình. Quanh quẩn chỉ là kẻ đứng ngoài cuộc chơi! Cảm thấy chột dạ. Hai tháng nữa, rồi cũng sẽ thế. Nhưng sẽ không chỉ có vài ba đứa. Sẽ là tất cả. Sẽ có những niềm vui tột đỉnh, những nỗi buồn thấm sâu, những nụ cười rạng rỡ, những gục ngã, những thất vọng...

Những cảm xúc sẽ nhiều hơn, lớn hơn...

Nhưng chỉ mong đó sẽ là những điều lạc quan, những niềm vui...cho Tôi, cho tất cả bạn bè tôi. Bởi tôi đã thấy trong ánh mắt của bạn ngày hôm nay là sự quyết tâm tràn đầy! Và cả những tin yêu, những ước mơ cháy bỏng!

Vì khi đó, tôi cũng sẽ không còn là kẻ ngoài cuộc.

CHÚC MAY MẮN CHO TẤT CẢ CÁC BẠN...

...VÀ CHO CẢ TÔI NỮA!

pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck
pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck

tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj Empty bình lun bài tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj

Bài gửi  pÉ kUn tÌnh bẠn mÃi mÃi Wed Nov 09, 2011 5:02 pm

hix hix !!!!! cảm động quá !!! vk của ck giỏi thiệt !!!! sao mà mik` nhớ cô nguyên quá đy mất !!! huhu!!!!
pÉ kUn tÌnh bẠn mÃi mÃi
pÉ kUn tÌnh bẠn mÃi mÃi

tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj Empty Re: tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj

Bài gửi  pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck Sat Nov 12, 2011 7:26 pm

uk. tks ck đã khen blog cụa vk nhaz. ck vjết blog cx hay lém mờ. vk iu ck nhìu nhìu. àh màh lần sau đừng để đứa nèo luv a5 jia nhập zào 4rum luv mềnh nhoa
pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck
pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck

Bài gửi  perua_y0_0csen Sat Nov 12, 2011 7:43 pm

đọc blog của bồ mà tui mún khóc wá
hik... oa...oa.........
nhớ cô nguyên thiệt đóa

perua_y0_0csen

tÌnh bẠn vÀ BFF : khO bÁu cỦa tÔj Empty trả lời bình lụn của pé rùa

Bài gửi  pÉ kUn tÌnh bẠn mÃi mÃi Sun Nov 13, 2011 10:32 am

ukm! tui cx nhớ cô nguyên lém !!! hix hixx !!!! >_< tôi còn nhớ mãi mãi kỉ niệm tụi học trò của pọn mik` vs cô nguyên cơ !!!! hồi lớp 5 coá một kỉ niệm nữa mà tui hem quên nổi đoá là tình bạn của tôi vs milu và ky nữa !!! hix hix !!!! nhớ mấy pé cún đoá quá >_<
pÉ kUn tÌnh bẠn mÃi mÃi
pÉ kUn tÌnh bẠn mÃi mÃi

Bài gửi  pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck Fri Nov 18, 2011 7:15 pm

9/11 sn cô nguyên màh pọn mình wên đj. hối hận wá
pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck
pÉ yAndy ngỐk Iu Enjck

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics